" />

Publié par Farida Nabourema

Torture-copie-1

 

 

Wakati sisi mara nyingi majadiliano juu ya waathirika wa utawala RPT, sisi mara chache kutaja wanawake kwa sababu hadithi zao si sana kuonyeshwa kwenye mtandao wa umma. Hata hivyo, wengi wa Togo wanawake kuteswa kiasi kubwa ya mauaji kutoka serikali ya sasa ya miaka 50 kidikteta. Kishamba na kikatili matendo kwamba haipaswi kwenda adhabu, lakini kwamba wao ni kujaribu kuwalazimisha watu kusahau wakati wao kuendelea wanawatesa. Katika makala hii, nami kuhesabu hadithi ya kweli ya wanawake watatu ambao wamekuwa waathirika wa utesaji na ukiukwaji na utawala RPT na kuhakikisha usalama wao, mimi jina yao Bi komlan, Bi Yao na Bi Kofi.

 

Bi Komlan na Bi Yao walikuwa na wake wawili gents ambao walikamatwa katika kesi ya wizi wa kutumia silaha kuhifadhi aitwaye Marc Lei iko katika Tokoin Amoutievé katika Lome. Waume zao pamoja na mtu mwingine walikamatwa na polisi wa Togo na walikuwa watuhumiwa wa kuwa kuwajibika kwa ajili ya wizi. Komlan Bw na wandugu wake walikuwa kisha kupigwa kikatili sana na kuteswa na polisi kwa kuwalazimisha kukiri kwa uhalifu. Lakini wao akakana licha ya mateso wao walikuwa wanakabiliwa na.

 

Ili kupata ushahidi wao, polisi wa Togo aliamua kumkamata wake za watu hawa. Walikwenda nyumbani kwa wajawazito Bi Komlan na alichukua yake chini ya ulinzi wao kwa ajili ya "kuhojiwa kuingilia kwa nguvu." polisi aliuliza Bi Komlan kukemea mumewe na kukiri kwamba yeye alikuwa kuwajibika kwa uhalifu alikuwa kushitakiwa kwa. Lakini tu kama mume wake, yeye alikana mashtaka. polisi kwa hiyo aliamua kutumia njia ya pori ya kupata ushahidi kutoka kwa mwanamke. Wao kumvua nguo, amefungwa matiti yake kwa kamba ya umeme na za umeme kupitia maziwa yake. mwanamke chini ya mshtuko miscarried mtoto wake wakati wa mchakato. Bila ya kujali, maumivu yake, kilio na hata damu ambalo ilikuwa inazunguka juu yake hakuwa na kupunguza makali ya moyo wa polisi ambao waliendelea kwa mshtuko yake mpaka yeye kupoteza fahamu.

 

Yao Bi alikamatwa kwa sababu moja; "Marc Lei" wizi kesi. Yeye alikuwa tu amejifungua mtoto na alikuwa akiishi katika chumba kidogo katika kitongoji maarufu wa Lome. Wakati polisi akaenda nyumbani kwake kumkamata yake, alikuwa na mtoto wake wakati wa kukamatwa. Walichukua yake mbali na kushoto mtoto peke yake juu ya kitanda. Licha ya pleadings yake kupata mlezi kwa mtoto wake wakati yeye alikuwa zinazochukuliwa mbali, maafisa alikataa kutoa in mtoto alikufa kwa njaa na joto siku chache baadaye na majirani tu kupatikana nje siku baadaye wakati mwili wake kuoza na harufu yalikuwa magumu.

 

Hadithi Bi Kofi ni sawa na ile ya Bi Komlan, tofauti tu kuwa kwamba mume wake alikuwa profesa katika Chuo Kikuu cha Lomé na mashtaka ya kusambaza vipeperushi dhidi ya serikali ya RPT. Kama matokeo, mke alikamatwa na kuteswa kukubali mumewe "uhalifu". Lakini tu kama Bi Komlan, wakati yeye alikataa kuwaambia polisi nini walitaka kusikia, yeye alikuwa kuteswa, kudhalilishwa na za umeme kupitia sehemu yake wa karibu sana.

 

Leo niliamua kushiriki hadithi ya wanawake hawa watatu ambao wamekuwa waathirika wa ukatili kwa bandari nia moja "uhalifu": ile ya kuwa mke wa mtu watuhumiwa wa uhalifu. Kuna kesi nyingi sawa na haya katika Togo na kulingana na shuhuda kwamba nimepata kupokea, baadhi ya wanawake wengine walikuwa kubakwa na askari polisi na bunduki kuingizwa katika sehemu za siri zao. Katika hali kama hiyo, akina mama wamepoteza watoto na kupokea majanga kwamba wameondoka yao na majeraha ya kutisha. Wengine walikuwa tu kuuawa kama mwanamke ambaye alikuwa mauti waligonga kichwa kwa mchi.

Wanawake ni hata hivyo si mmoja tu kwamba walikuwa genitally kuteswa. Baadhi ya watu walikuwa na kamba umeme amefungwa juu ya korodani zao na walikuwa kutishwa mpaka wao kupita nje. Moja ya mwathirika alisema kuwa yeye alikuwa tena potent na uwezo wa mimba baada ya kuwa kama sehemu zake za siri walikuwa vibaya.

 

Moja maajabu nini ilisababisha bidii maafisa wa polisi wa kijeshi na ukatili huo, uzembe na ushenzi vis-à-vis wananchi wao. Hakika, hatuwezi kusema kwamba katika kila kesi wamepokea amri "kutoka juu" juu ya jinsi ya kutibu wafungwa wao. Lakini hizi ukiukwaji wamekuwa na ni rahisi kutokana na kutokuwepo kwa utawala wa sheria na mashirika yasiyo ya adhabu ya watu kama kikatili. sehemu kubwa ya kusikitisha ni kwamba watu ambao wamefanya mauaji hayo bado kusambaa kwa uhuru bila ya huruma yoyote dhahiri na wengine hata imekuwa kukuzwa na sasa ni cheo cha juu maofisa ambao kujigamba kuonyesha hoops yao chuma na damu na machozi ya raia wasio na hatia na kwamba ya watoto ambao si hata alikuwa na nafasi ya kukua na kujua jina la wazazi wao au ule wa nchi yao.

 

Baadhi ya kusema kwamba zamani ni ya zamani na ni bure kwa kuweka uhalifu huu juu ya meza sasa. Kawaida, wale ambao wanasema kwamba ni watu ambao wazazi hawajawahi waathirika wa vitendo hivyo. Na ni kueleweka kwamba hawana kupima deepness na ukali wa hatua hizi na wanaweza kuwa bothered na hali ya kutokujali ya uhalifu wa haya dhidi ya watu wa Togo na dhidi ya ubinadamu kwa ujumla. Hata hivyo nini nataka hawa watu kujua ni kwamba tunaishi katika nchi hiyo bado chini ya mfumo huo, ilitawala kwa watu sawa au watu wapya ambao walipewa mafunzo ndani ya mfumo huo. Bado tunaishi chini ya utawala ambayo inaendelea na unyanyasaji wa watu bila ya adhabu yoyote. Hivyo, hata kama wao au wanachama wa familia zao wamekuwa waathirika wa utesaji, inawezekana kwamba kesho inaweza kuwa zamu yao au ya ndugu zao, dada, mjomba, shangazi, binamu, mke au rafiki kwa ajili ya uhalifu wanaweza kuwa au inaweza kuwa si kosa. Nchini Togo, watu si mbaroni kwa sababu tu wao wamefanya uhalifu lakini pia kwa sababu ni jamaa wa mtu ambaye ni watuhumiwa wa uhalifu. Kama kweli jambo, hata kama mtu akiamua karibu jicho juu ya nini kilichotokea na anaendelea kinachotokea, kuchagua si kushiriki katika siasa na kubaki waaminifu, mmoja bado wanaweza kukamatwa, wamefungwa, kuteswa na kuuawa kwa sababu ya matendo ya jamaa X au Y. rafiki

 

Udikteta na udhalimu si segregate na vipuri mtu yeyote. Watu ambao walikuwa ni mabwana na leo na katika msimamo wa nguvu inaweza kesho kuwa watumwa kwa sababu ya mfumo wa kidikteta; na kubadilisha watendaji ni kamwe kutosha kubadili mfumo mzima. Kpatcha Gnassingb, mtumishi ndugu na ex-hamu ya Faure Gnassingbé mwenyewe anaweza kushuhudia. Kupigana kwa ajili ya uanzishwaji wa utawala wa sheria inakwenda zaidi ya kupenda au chuki afisa au mtawala. Ni kuhusu kujenga mfumo wa hali kupelekwa katika misingi ya haki, haki ya uhuru, na heshima kwa maisha ya binadamu. Dhana na maadili ambayo wanapaswa kuwa mila. Na kwamba huanza na uharibifu wa nguzo za ubabe.

Pour être informé des derniers articles, inscrivez vous :

Commenter cet article

OmniTech Support scam 02/01/2015 13:03

I guess stories like these about women are not widely displayed on the media or the public network. I think a lot of women have suffered to a large extend. This article displays the story of three women who have been victims of torture and abuse by the authorities, in the regime.